Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Tuyển tập những ca khúc và lời bài hát về Ninh Bình quê mẹ
Music 
-Xin giới thiệu các bạn tổng hợp bài hát về Ninh Bình
=> http://www.mediafire.com/?mtjztiymonm

==> http://www.mediafire.com/?dnzbydox4zb
các bạn tải về thưởng thức nhé
[Hình: biaCD.jpg]:bbdxt7:
Tôi buồn thơ thẩn trước nhà
Bâng khuâng nhớ cảnh chiều tà đợi em !
Những người đã cảm ơn Long Tre , vandung_1988 , Hai-Lúa , Nguoi Vien Xu , Minh Khue , vedepquehuongtoi , Kinni
--Lúc lại mail thấy lời các bài hát về Ninh Bình xin post lên cho mọi người thưởng thức và chắc có nhiều thiếu sót mọi người thổng cảm :

bbdxt7

Ninh Bình quê Mẹ
St:Thuận Yến
BD:Anh Thơ
Trăm sông cũng về với biển, con sóng lang thang âu yếm vỗ vào bờ. Ai có đi xa đến tận cùng trời, hằng đêm vẫn nhớ thương về quê mẹ ơi!
Bởi quá yêu, không thể hát bằng lời, em hoá đá. Để được nằm với đất, tóc xoã ngực trần tắm gió biển Đông, giữ trọn lòng trinh nguyên như rừng Cúc Phương.
Bởi quá thương, không thể hát bằng lời, em là cánh chim. Bay giữa bầu trời, để được nhìn non nước đẹp tươi, nhìn cờ hồng bay giữa màu xanh Quỳnh Lưu.
Quê hương mỗi người chỉ một, câu hát theo em đi suốt cả cuộc đời. Câu hát thân thương xúc động lòng người, từ sâu nỗi nhớ Ninh Bình quê mẹ ơi!
Về cố đô, thăm mảnh đất tình người, sông với núi,thành bài ca đất nước. Bích Động làng chùa lấp lánh động tiên, mỗi lần thăm Hoa Lư, trăm lần kính yêu.
Đẹp biết bao, ôi mảnh đất mẹ hiền, vang vọng kim Sơn. Chuông đổ từng hồi, khúc tình ca thương nhớ đấy vơi, ngọt ngào lời ru của mẹ Ninh Bình ơi.

Khúc tráng ca Ninh Bình
St: Cát Vân
Bd:Trọng Tấn
Nhìn lên đỉnh núi Mã Yên.Trời cao bay lồng lộng .Dòng Sào Kê in bóng ngan lau bay trắng trời.Thênh thang một vùng non nước ,thênh thang một cõi sơn hà.Uy Linh một thủa Đinh Lê còn mãi với dáng hình núi sông.Còn dây còn đây một Hoa Lư trong Thăng Long Hà Nội.Còn đây còn đây một Tràng An trong trái tim Việt Nam. Trang Sử anh hùng từ ngàn xưa chói sáng ,vẫy gọi đất mình đi mở hướng tương lai.Khát khao biển khơi ,khát khao đại ngàn.Kìa nghe Kim Sơn sóng vỗ ,kìa nghe Nho Quan gió hát lấn biển xanh rừng.Kìa Trường Yên đang mời du khách,kìa Vân Long long lanh huyền sử,đất thiêng ngàn năm đang mở.Trên đồng xanh Yên Khánh,Yên Mô .Trong ngàn muôn tiếng máy reo vang,xốn xang Tam Điệp ,hương ngàn Đồng Giao.Quê hương đang vào ngày mới,bước tiếp truyền thống anh hùng năm xưa.Ôi bao tự hào ơi Ninh Bình ơi!
Nhìn lên đỉnh núi cao trời mây cao xanh lồng lộng.Hỏi dòng sông con suối,hỏi khơi xa núi ngàn ,nơi đâu hồn xưa ấy,nơi đâu hùng khí bao đời.Uy Linh đọng lại nơi đây ngời sáng mãi mãi cùng nước non.Còn đây dòng sông thuyền ai vui ra Thăng Long .Thủa nào còn đây đường xưa rộn ràng vui nâng bước chân hành quân.Trang sử anh hùng từ ngàn xưa chói sáng vẫy gọi đất mình đi mở hướng tương lai.

Bài ca núi thúy
Nhạc :La Thăng—lời Hòang Hà
Ai về qua quê tôi núi Thúy sáng mây trời soi mình bên dòng nước nhẹ trôi.Phố phường vui mái ngói,sông núi ấm dáng người bập bềnh đôi cánh gió con đò xuôi.Khi dừng nghe nơi đây tiếng nước vỗ rì rào ,như chuyện người chiến sĩ Quỳnh Lưu quê mình vì quê hương đã quấn lớp sóng đầu tung cờ trên núi năm nào.Khi chiều buông em ru gió núi quấn mây mù nghe bồi hồi như tiếng ngày xưa.Núi đẹp bên dòng sông thơ,hoen ố dấu quân thù.Oan hồn ghi mãi tới muôn ngàn thu.Ngoan cường cùng quê tôi núi Thúy đứng lên sông Vân, sông Đáy về khơi.Đất trời đang vươn cao như sức sống bao người mến tình non nước muôn đời.

Lung linh Tam Cốc
Nhạc: Thuận Yến – Lời: Vũ Huy
BD:Thúy Hường –Trang Nhung
Đường vào Tam Cốc ư ư quanh co.Bồng bènh mây nước ư ư con đò trôi êm.Sững sờ sững sờ tôi ngước tôi ngước nhìn lên ,giăng thành núi dựng say mềm tiếng chim.Ai như ai như vách đá im lìm ,ai như thoáng thiện thoáng nhìn trong mây.Nước rơi nước rơi trong nước vơi đầy.Sông luồn qua núi,núi vây bóng mình.Tôi như lạc giữa lung linh một trời mây nước ư ư một tình non nước.Bồng bènh với chiếc ư ư thuyền con lâng lâng trôi giữa ba vòm đá xanh.Giật mình cá quẫy trong tranh,máy chèo khua dộng kinh thành tại em.

Một vùng non nước Ninh Bình
ST:Mai công Thắng
BD NSND Thu Hiền
Một vùng núi non,một vùng sông nước mà thấy như đất trời trao duyên nơi đây một mau xanh dáng núi thân quen để làm nên một vùng non nước ninh bình.Ơ những mái chèo đưa anh về thăm lại cố đô xưa .Sông Hoàng Long êm trôi thấp thoáng bông lau vương vấn tình tha thiết.Yêu nhau những đếm trăng thanh.Nghe nỉ non tiếng sẩm mẹ Cầu vọng lời ru năm tháng yêu Ninh Bình hôm nay trong sắc nắng sắ xuân trong hương lúa từ bao đời.Về rừng Cúc Phương rì rào lá hát mà sóng reo ngỡ biển Kim Sơn xôn xao.Giọt mồ hôi ngấm đất cha ông để giàu lên một vùng non nước quê mình.Ơ bát ngát nương chè hương thơm còn vương vấn trên môi.Đêm Đồng Giao mênh mông hương Dứa xốn xang như nói lời của đất.Vui mỗi khi xuân sang đêm vọng nghe tiếng hội làng ,điệu chèo vui thôn xóm tương lai từ đôi tay .Anh vẫn nhắc em vẫn mong .Anh hãy nhớ về Ninh Bình.

Tiếng chuông chiều Kim Sơn
ST: Thuận Yến
bd: Hằng Nga
Tiếng chuông chiều vang xa gọi bạn và gọi ta.Giữa đồng cói bao la.Trong nắng gió chan hòa .Chiều Kim Sơn quê nhà gửi vào đất cây lúa.Gửi lại song con thuyền.Mang về long thánh thiện và tình yêu dịu hiền.Tiếng chuông chiều bình yên .Tiếng chuông chiều ngân nga.Đàn cò trắng bay qua.Nghiêng nghiêng nhành hoa tím.Đậu trên những mái nhà.Thời gian chẳng phôi pha.Dù em có đi xa ,thời gian cứ trôi qua giữa long ta vẫn nhớ tiếng hát bài đồng ca.tiếng chuông chiều quê ta

Về Kim Sơn
ST: Hà Ân
bd: Phạm Văn Giap
Từ quê hương ra đi nay tôi lại trở về,một miền quê yêu thương ôi bao la đồng cói Kim Sơn ,Kim Sơn rì rào khúc hát nước biển phù xa,tươi mát đồng ta ngọn lúa cành hoa con song yêu thế.Kim Sơn ,Kim Sơn nuôi ta lớn khôn yêu thương từng ngày,nay trở về với dòng sữa mẹ mà nghe khúc hát bao la tình người.Dòng song Ân yêu thuwowngnhuw mang nặng tình người và lời ca hôm naymaix tha thiết nồng cháy.Kim Sơn,Kim Sơn gửi vào khúc hát cung đàn mê say đi dưới trời quê mà tiếng lòng ta ngân lên xao xuyến.Kim Sơn ,Kim Sơn nay đã mang yêu thương trở về quê hương dạt dào đón làn gió biển tình ta gắn bó yêu thương cuộc đời.

Mai về Ninh Bình
St: Trần Hoàn
BD: Thúy Hường
Lại về Ninh Bình đi qua miền Xích Thổ. Con đường đất đỏ như gợi lại chuyện xưa. Một chiều trong mưa về làng xưa xóm cũ. Ngày ấy qua r ồi nhưng ai vẫn chờ mong. Nghe gió reo Trường Yên, con sóng xô Hoàng Long. Mà khiến cho lòng tôi bỗng nhớ năm nào. những lúc trên rừng sâu, no đói ta cùng nhau, mơ ước cho ngày sau niềm tin phơi phới dạt dào. Mai về Ninh Bình. Từ niềm núi rừng Cúc Phương, xuôi về Gián Khẩu và vòng qua vùng Hoa Lư. Ra ngoài phía biển, gặp đồng cói xanh xanh rờn. Qua miền Bích Động mà xao xuyến thêm lòng tôi. Mai về Ninh Bình. Và anh sẽ tìm đến em. Nhắc lại những ngày. Vượt gian nguy cùng chiến đấu. Nước non Ninh Bình. Giờ như sức xuân vươn dậy. Ôi đẹp thêm tình. Như tia nắng của bình minh.

Ninh Bình quê em
st:Tương lai
Bd: Thu Thủy –Thùy Dương-Thanh Huyền
Ai về thăm quê em núi Thúy song Vân quê hương em đổi mới nhiều rồi.quê hương em anh dũng tuyệt vời rộn ràng thắng Mỹ khắp nơi ,nơi ngọt ngào câu hát ru à ơi.Ai về thăm núi Thúy sông Vân đây chiến khu Quỳnh Lưu anh hung,đây Khánh Trung anh dũng chống càn rào làng khánh chiến năm xưa ,đỏ cờ truyền thống dân quân .Quê hương em đó núi Thúy soi mình dòng sông Đáy mênh mang.Xanh xanh câu hát tình yêu nước non chung thủy hẹn rằng xây đắp quê hương một lòng giữ lấy mùa xuân.Ai đã về thăm quê em núi Thúy sông Vân đây Kim Sơn biển cói xanh rờn ,cô dân quân anh dũng Kim Đài giữ biển trời yêu quý quê ta có ruộng đồng năm tấn nở hoa.Ai đã về thăm quê em núi Thúy sông Vân ,đây Hoàng Long bắt nước soi dòng cho Yên Phong phấp phới cờ hồng đẹp người du kích Lăng Ca,Lúa màu xanh thăm bao la. Quê hương em đó núi Thúy soi mình dòng sông Đáy mênh mang .Xanh xanh cấu hát tình yêu nước non trung thủy hẹn rằng xây đắp quê hương một lòng giũ lấy mùa xuân.Quê hương em đó núi thúy cờ hồng để vui đón xuân sang mênh mang câu hát niềm tin sắt son theo Đảng Ninh Bình quê em mếm yêu..

Lới Lơ đêm Ninh Bình
ST: An Thuyên
BD: Thu Huyền- Hoài Phương..
Thôn nữ nghiêng nghiêng sân đình à ba ngấn cổ cao la đà vâng trăng.Cái duyên em dâu?Sao không buộc cho chắc.Tình là tình ơi,đừng trách trăng vàng vô tình đánh rơi .Tình là tình ơi vô tình đánh rơi.Tình là tình ơi vô tình đánh rơi .Thôn nữ lưng ong yến đào a thắt đáy mạ non nõn nà ca dao.Lới lơ em giăng cho con nhện anh mắc .Tình là tinh ơi nhịp phách rơi đầy anh giờ ngẩn ngơ.Tình là tình ơi anh giờ ngẩn ngơ.Tình là tình ơi ngẩn ngơ sân Đình tôi như gái dở đi rình cuả chua.Tình là tinh ơi ngẩn ngơ Ninh Bình cho anh về với có mình có ta.Thôn nữ tay thơm rơm rạ a em múa từng ngón thô ,cấy cày lạ uốn theo câu ca tay cuộn mỗi nhớ.Tình là tình ơi mười ngón tay thiên thần như thực như mơ.Tình là tình ơi giữa thực giữa mơ.Rượi nộng từ tay em anh ngồi anh ngồi anh viết thơ.Thôn nữ chân thon lấm bùn a xao xuyến khảo ánh trăng vàng cầu ao.Váy em nâu non xoay ư trong cơn gió.Tình là tình ơi là gió đêm hè chú cuội gối cây đa.Tình là tình ơi chú cuội gốc cây đa cuội già ngàn năm mãi là trẻ thơ.

Dòng sông quê em, dòng sông quê anh

Dòng sông Đáy quê em Sông trăng hay sông lụa Nong kén vàng như lúa Trọn vạnh một góc trới Dòng sông Đà quê anh Đã rung rinh khúc hát Nước reo thành điệu nhạc Bờ cát trắng vô biên Dòng sông quê em Dòng sông quê anh Sóng xanh như mắt trẻ Sao giống nhau đến thế Tiếng mưa như tiếng tằm ăn Tiếng mưa như tiếng tằm ăn Sông cho anh làm thơ Về sức mạnh của sóng Về tầm cao chiều rộng Những thiết kế công trình Dòng sông quê em Dòng sông quê anh Dòng sông yêu thương Dòng chung đôi ta

Đất Trời Quên Em Tâm Hồn Em
St : Nguyễn Cường
Bd: Thu Thảo

Chẳng thơn cũng thế hoa nhài.Dẫu không thanh lịch cũng người Trang An. Đây là quê em Ninh Bình, Ninh Bình từ thủa vua Đinh.Khung trời cong vút mái đình,lũy tre xanh tỏa lung linh đêm rằm.Có nàng tiên nữ giáng trần.Cánh diều còn đó Ngọc Mỹ Nhân.Có chiều xao xuyến mây trời .Núi non như thể đang bơi về nguồn.Hoa Lư kinh đô xưa vẫn thơm lừng, đồng chiêm gạo trắng (ư).Chênh vênh câu thơ xưa tiếng chuông chùa một thời xa lắm (ư).Ai ngược (ư) Quỳnh Lưu,ai xuôi về Tam Điệp .Câu xẩm xoan mùa xuân nhớ người đi lân biển.Đất trời quê em tâm hồn em.Dẫu Tràng An bể dâu,vẫn cờ lau gió lùa.Tâm hòn em người ơi,như giọt xương nắng đùa.Rừng Cúc Phương một sớm lung linh.

Thênh Thang Non Nước Ninh Bình
St: Đỗ hồng Quân
BD:Thúy Hường, Trang Thu, Thu Hằng

Làm nên non nước Ninh Bình ơ,là những con kênh xa xưa tiền sử, là những dòng sông ghi công Uy Viễn lấn biển lập làng, mở rộng giang sơn .Làm nên non nước Ninh Bình từ thủa vua Đinh cờ lau tập trận sức dân đào sông.Tên gọi Hoàng Long vua cưỡi thuyền rồng thẳng tới Thăng Long.Ơi Hoa Lư ngàn năm,ơi Thăng Long ngàn năm .Con đường du lịch trên đất vua Đinh, Tam Cốc ,Bích Động soi bóng lung linh.Cúc Phương đại ngàn,Đồng Giao trăng sáng.Mênh mang ruộng ngập ,vùng sinh thái xanh.Hang đông Trang An non nước hưũ tình.Ninh Bình hôm nay tiềm năng thức dậy,sôi động đồng bằng nối sáng Biển Đông .Cây chò ngàn năm cũng như bừng tỉnh,lá hát xôn xao vẫy đoàn xe qua ,thênh thang xa lộ Hồ Chí Minh.Thênh thang đường lớn Ninh Bình quê hương.

Khát Vọng Ninh Bình
St: Tân Huyền
BD: Liên Hương

Đất nước Ninh Bình đất nhớ đất thương,đát tình đất nghĩa.Nơi mẹ cha ta nhọc nhằn là thế,mưa nắng trên đồng nuôi ta lớn lên Ninh Bình .Từ bao đời hun đúc khí thiêng một thủa Đinh Lê rạng danh lịch sử .Như men thơm tháng ngày âp ủ cho ta ươm xanh những khát vong Ninh Bình.Ta chăm lo một cánh rừng nguyên sinh,chăm những ruộng cói đầm tôm vươn dài ra phía biển.Một tiếng chuông nhà thờ tự thinh không vọng đến.Những con đường mở ra thông thoáng lối đi về ,và đôi mắt em như có bùa mê hút hồn ta về Tràng An.Mê động hang đá ngàn năm,hòa cùng ngọn sóng mời gọi ai về thăm đất vua Đinh đã thấy đẹp dần lên những khát vọng Ninh Bình.

Nhớ Về Cúc Phương
ST: Trần Chung
BD: NSUU Trọng Đức.
Nhớ một thủa hồng hoang Rừng chưa có tên.Mưa nắng thiên thu ,Rừng non thành Rừng đại ngàn.Rừng bao nhiêu tuổi Rừng đâu có nhớ.Mà sao ta mãi gọi là em. Khi đất nước đặt tên cho Rừng,ơi Cúc Phương ơi chiều nay tôi đến thăm em.Bâng khuâng giữa động người xưa vui với cây chò ngàn năm,cho tôi ngủ lại cùng cỏ cây hoa lá rì rào qua mùa trăng tưởng nghe con sóng mênh mông ngàn xưa vỗ về ơi Cúc Phương ơi mà nghe xao xuyến tên em.Ơi hương sắc rừng Việt Nam cho đất nước một kỳ quan bên em để một lần rời xa nhớ mãi.Tình rừng xanh ngàn thu trầm dâng câu hát yêu thương vui giữa đơi.

Hồn Xuân Đất Trẻ
ST: Nguyễn Đình Bang
BD: Thu Huyền.
Biển nơi đây nồng nàn phù xa và sóng nơi đây ngất ngưởng la đà.Miền đất trẻ dâng trào sức trẻ gió biển phồng căng ngực áo xuân thì.Bến sông xưa giăng mắc thuyền kể,con gái đứng sào vai trần yếm trễ.Những thủa ruộng chia ô như vẽ lúa cói trên đồng xanh nõn màu xuân.Đôi mắt đồng trinh như giọt chuông ngân thánh thót Kim Sơn. Nhà thờ Đá miền đất trẻ ghi công người khai phá , người đa tình sông hóa nguồn Ân.Người đa tình đất thắm hồn xuân.
Em có về Tam Cốc quê tôi
St: Thế Hùng
BD: Trọng Tấn
Chiều về Tam Cốc quê tôi, nước xanh xanh tận chân trời.Thuyền ai mờ trong bóng núi,lững lờ lững lờ mây trôi.Ninh Bình Ninh Bình ơi, nơi đất thiêng sông núi bao đời.Nơi vua Đinh vua Lê đựng nước.Bến Vân Sàng ân tình quê tôi.Ninh Bình quê mình ơi sông Đáy trong xanh ,Thúy Sơn cao vời vợi,mênh mông chiều mênh mông nước .Em có về Tam Cốc quê tôi.

Gia Viễn quê mình
ST: Nguyễn Tiến
BD:Phú tiệp
Có một miền quê ai đi mà chẳng nhớ,ai về mà chẳng thương.Chiều nắng quê hương chín nhớ mười thương,anh đi bên em ơi cô gái Gia Viễn quê mình.Trở lại thăm quê sông Hoàng Long êm trôi như làn tóc dãy suối kênh Gà.Kìa đầm cút quê tôi từ thủa ngàn xưa,rừng me vào nỗi nhớ.em đưa tôi về Địch Lộng nơi ấy động quê mình về lại thăm quê đâu còn đồng chua , mùa nước hai mùa lúa chín,em đắp đập đào nương lấp lánh hạt sương rơi đền Vua Đinh còn đó,thương vai mẹ gày để đồng lúa lên xanh lặn lội thân cò để nuôi con đánh giặc.Về lại thăm quê bâng khuâng chiều nhớ người đi xa để ai đợi chờ ai đồng đất quê tôi con gian nan vất vả nhưng tình người Gia Viễn vẫn nặng nghĩa nặng tình

Dáng vóc Ninh Bình
ST: Song Đào
Bd: Tố Uyên
Năm xưa sóng biển rì rầm ,nơi đây núi gối đầu sông quê ta ngàn năm văn hiến khách du xuân trăng biếc đợi thuyền .nghe trong âm vang ngàn năm kinh đô Hoa Lư ghi lịch sử xanh ,cha ông chống quan ngoại xâm chiến sông liệt oanh sông tên Việt Nam ơi Ninh Bình quê hương ta trong những cơn sóng gió tấm lòng quê vẫn sáng Vân Nga.Sóng sánh ánh trăng xưa,núi thúy vẫn thắm câu thơ.Ta nhớ người chiến sĩ hiến dâng thân mình cho ngọn cờ ơi quê hương dáng người sao mà yêu thương,ơi quê hương cánh diều bên dòng sông Vân.Mênh mông lúa trải mượt đồng.Xôn xao sóng vỗ bờ đê,thênh thang đường vui phố mới sáng lung linh trên ánh điện về .xây cho tương lai đời sau . quê hương thân yêu tuổi đẹp hơn.Ta ôm nước xanh dòng Vân với bao người Thân đón hoa mua xuân ơi Ninh Bình ,Ninh Bình quê hương ta.Non nước soi bóng nước ngước nhìn lên dáng vóc quê hương chiến đấu giữ giang sơn.Kiến thiết xóa vết đau thương.Cho những kì quan ấy với bao nhiêu công trình tươi đẹp ngàn đời.Ơi quê ta đất trời Ninh Bình bao la.ai đi xa nhớ về Ninh Bình quê ta.

Tiếng gọi dòng sông
Nhạc :Hạnh Nhân-lời:Xuân Vy
Dòng Cà Mâu êm trôi,mang tâm sự bồi hồi xưa thuyền quyên ư hự!Nặng tình quê hương tôi.Dòng Cà Mâu êm trôi xô con sóng cuối trời nuôi đất lành dịu ngọt,nụ hôn nồng trên môi,nụ hôn nồng trên môi ơ…ơ…ơ….Dòng Cà Mâu êm trôi nặng tình quê hương tôi giữ xanh đất xanh trời.Sợi cói mềm dan díu tình yêu quê hương tôi.Cà Mâu,Kim Sơn ơi!Cà Mâu Kim Sơn ơi!.

Huyền thoại tình yêu
St:Đinh Quang Hợp
Bd: Hoài Phương
Thuyền êm trôi êm trôi trong màu mây.Thuyền êm trôi êm trôi trên dòng sông Vân Sàng.Thuyền êm trôi êm trôi đưa anh về nơi xa xưa.Nơi động tiên Tam Cốc,anh về tim em động tiên,động tiên.Anh chỉ thấy bóng dáng em hóa thành màu xanh hoa đá.Để lại trong anh bao phút bồi hồi.Giọt tình rơi rơi lắng đọng lặng đọng lòng tôi hóa thành dòng nước mát.Đưa thuyền anh thuyền anh bồng bềnh ,đi tìm em tìm em một thời non nước đây vơi.Đi tìm em, tìm em một thời non nước đầy vơi.
Tôi buồn thơ thẩn trước nhà
Bâng khuâng nhớ cảnh chiều tà đợi em !
Những người đã cảm ơn Ngoctannb , Minh Khue , vandung_1988 , Long Tre , tulip
[Hình: huyen-yen-mo.jpg]
Lại về với mẹ Yên Mô
Sáng tác: Thế Hùng
Trình bày: Trọng Tấn

Lời bài hát:
Con xa mẹ tuổi thơ ngày ấy vẫn mong ngày trở về, với làng quê yêu thương, Yên Mô quê Hương tiếng chuông chiều quê mẹ, hôm nay con về thăm dòng Trinh giang, thăm lại núi Bảng quê nhà.

Mẹ yêu ơi mẹ yêu, hôm nay con về với mẹ Vẫn thơm mùi hương bờ tre gốc rạ, đi trên đường làng ánh điện lung linh, Trăng xưa vẫn tròn đẹp lắm quê mình.

Mẹ yêu ơi, mẹ yêu, hôm nay con về với mẹ, tiếng thoi ngày xưa có còn vọng lại, đi trên đường làng lát gạch thân thương, thăm lại chợ chiều trong tiếng mẹ ru.

Yên mô ơi yên mô, xa quê ngần ấy năm rồi, con lại về với mẹ mẹ ơi, con lại về với mẹ mẹ ơi.
tôn trọng sự khác biệt :P
Những người đã cảm ơn Nguoi Vien Xu , Nguoi Vien Xu
Bạn Cudau ơi, cho mình hỏi chút, Tuyển tập 40 ca khúc này đã in ra đĩa chưa bạn? bbdxt9
Những người đã cảm ơn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)