Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Kêu gọi chung tay xây dựng TỦ SÁCH LỚP HỌC
Kính gửi các anh/ chị và các bạn diễn đàn NBQM, 
Thưa Anh / chị/ em và các bạn, nhận thấy hiện nay đã có nhiều chương trình khuyến học được phát triển tại tỉnh Ninh Bình dành cho các em học sinh có thành tích cao khi thi đại học, thi tốt nghiệp, thủ khoa đầu ra, thủ khoa đầu vào .... thế nhưng  thiết nghĩ đó chỉ là phần ngọn. Phần gốc là các em từ cấp 1, cấp 2 nhưng cũng chưa có nhiều chương trình thiết thực. 

Em đã tham khảo chương trình sách hóa nông thôn, chương trình gây dựng 12 nghìn tủ sách của HĐH Nam Định cho các lớp học của tỉnh Nam Định. Thiết nghĩ nhu cầu đọc sách là cần thiết, quan trọng nhưng chưa có nhiều cơ hội cho các em nên Em đã viết kế hoạch này và gửi tới Anh để xin ý kiến tham khảo, hoàn thiện hơn nữa và đặc biệt kêu gọi sự chung tay của NBQM vì mục tiêu " xây dựng được các tủ sách cho các em".
Nam Định tỉnh bạn của Ninh Bình đã và đang triển khai tham vọng tạo hơn 12 nghìn tủ sách cho các lớp học, với sự vào cuộc của UBND tỉnh, sở giáo dục, HĐH Nam Định, em nghĩ họ sẽ sớm về đích. Chúng ta, tỉnh kề bên cũng cần học hỏi họ bởi tỉnh nào cũng cần: Hiền tài bởi đó là nguyên khí. 
Chi tiết dự án: https://goo.gl/0GlUk3
Mọi thông tin cần biết xin gọi 0983 995 817 - email: phamquan10289@gmail.com 
Những người đã cảm ơn chinophen

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)