Đánh giá chủ đề:
  • 0 Votes - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gia Viễn quê mình

Gia Viễn Quê Mình
Có một miền quê ai đi mà chẳng nhớ ai về mà chẳng thương... Chiều nắng quê hương chín nhớ mười thương. Anh đi bên Em Ơi cô gái Gia Viễn quê mình. Trở lại thăm quê sông Hoàng Long êm trôi như làn tóc. Đây suối Cánh Gà kìa Đầm Cút quê tôi. Từ thuở ngàn xưa rừng Me vào nỗi nhớ! Em đưa tôi về Địch Lộng nơi ấy động quê mình. Về lại thăm quê đâu còn đồng chua mùa nước. Hai mùa lúa chín em đắp đập đào mương. Lấp lánh hạt sương rơi Đền Vua Đinh còn đó. Thương vai mẹ gầy để đồng lúa lên xanh. Lặn lội thân cò nuôi con đánh giặc. Về lại thăm quê... bâng khuâng chiều nhớ! Người đi xa để ai đợi chờ ai? Đồng đất quê tôi còn gian nan vất vả Nhưng tình người Gia Viễn... vẫn nặng nghĩa nặng tình...!
Những người đã cảm ơn meocon87 , cavoixanh_ttnb , Huong_Tinh_Yeu
Lại nhớ mọi người, nhớ quê rùi. Ôi GV ethen
Empty
Những người đã cảm ơn
Em có ý kiến, tại sao chúng ta ko tập hợp các bài hát về Ninh Bình cũng như lời bài hát ngay trong topic này nhỉ, em xin được tiếp bước,

[Hình: 119.jpg]
Những người đã cảm ơn Cánh chim Phiêu bạt , quạ trắng , Dalan , Thanh An
Mình không phải người Gia Viễn nhưng mình rất thích bài hát này. Bài hát rất hay, rất ý nghĩa.
Những người đã cảm ơn
Xong hàng. Mất cả tiếng đồng hồ mới làm dc cái nầy. hic

Những người đã cảm ơn Cu Tèo , Phát Ngôn Viên NBQM , Minh Khue , Dalan , Thanh An
NNB lăng xê Chym nhể ???
bbdxt6 phi vụ này chắc kiếm bộn tiền them, chia bớt cho chị để lấy tiền đóng khung tranh đê cuoideu
Không có ngày mai nào lại không kết thúc, không có sự đau khổ nào lại không có lối ra. (Rsoutheell)
Ở đâu có tấm lòng ở đó có hạnh phúc.
Những người đã cảm ơn
suytu Em cũng là người Gia Viễn mà sao ko lăng xê e lại lăng xê Chym nhỉ anva2cuoideu
... như chính em, cô gái đến từ hôm qua....
Những người đã cảm ơn
giờ mới biết ấy là người gia viển. Nhưng muốn năng sê phải có hình có ảnh chớ roi

nầy thì chia nầy hit người giàu gạ gẫm
Những người đã cảm ơn

Chuyển nhanh:

User(s) browsing this thread: 1 Guest(s)